ESC-K7

Welcom to ESC-K7 !

Join the forum, it's quick and easy

ESC-K7

Welcom to ESC-K7 !

ESC-K7

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Love to be Loved- Share to be shared

Top posters

Heroine (539)
Sao chiếu mệnh Bar_leftSao chiếu mệnh BarSao chiếu mệnh Bar_right 
rubytk47 (438)
ronaldlee43 (227)
bluesky_305 (176)
jerry (124)
[DaiBang]bangtam323 (58)
DamShen (38)
CùiBắpĐạiHiệp (32)
Tanky1993 (29)
quangson175 (25)

Sao chiếu mệnh

bunhinrom_nbk
    bunhinrom_nbk
    Tổ Viên
    Tổ Viên

Nam Tổng số bài gửi : 11

Sao chiếu mệnh Empty Sao chiếu mệnh

Bài gửi by bunhinrom_nbk Sun Jun 21, 2009 8:13 am

Ai sinh ra trên đời cũng có 1 ngôi sao chiếu mệnh.Nhưng dân số trên trái đất hơn 6 tỷ người mà số sao trên trời thì ko đủ,...con người có thể tăng nhưng số sao thì vẫn vậy...nên thượng đế chọn cách...2 người cùng ở chung 1ngôi sao...

...Khi tôi còn nhỏ,tôi rất thích lên sân thượng để ngắm sao. Đó là khoảng trời riêng, ko 1 ai được bik, hay nói chung tôi dấu tất cả, tôi thường chui vào đó khi tôi cảm thấy cô đơn...tôi thương nhìn lên bầu trời đầy sao và tự tìm cho mình 1 ngôi sao....sao chiếu mệnh...

...lúc đầu tôi tìm cho mình 1 ngôi sao xa nhất,tối nhất...nhưng tôi lại sợ bóng tối,tối tăm..lạnh buốt... cô đơn tột cùng....tôi sợ! Nên tôi cố tìm cho mình 1 ngôi sao ở chính giữa tất cả ngôi sao.hi vọng...khi lạnh giá nhất cũng được hưởng những giọt nắng của "người láng giềng"...nhưng......

...Vì số sao trên trời ít quá ko đủ với số lượng người trên trái đất,nên 1 ai đó ko có ngôi sao của riêng mình thì cần phải có 1 chỗ nương tựa. Tôi ko nằm trong số đó.tôi có 1 ngôi sao của riêng mình.nằm chính giữa tất cả tất cả ngôi sao.ở đó tôi cảm thấy ấm áp và hạnh phúc....rồi cũng có 1 ngày.1 "đám bụi"đến làm quen và xin cư trú, tôi rất vui vẻ và bằng lòng làm bạn.nhưng dần dà tôi cảm mến và tôi đã yêu đám bụi ấy...ngày ngày tôi và đám bụi ấy vui đùa và hưởng thụ hết những ngày tháng....nhẹ nhàng thoảng qua...rồi cũng đến 1 ngày có 1 ngôi sao băng kia vụt ngang...cuốn bay đám bụi kia...bỏ lại tôi 1 mình lẻ loi,đợi chờ...vô vọng...tôi đợi...đợi mãi..mãi Lúc đầu thì hi vọng rồi tôi càng hi vọng càng tuyệt vọng....tôi ko tin tưởng vào 1 cái j` nữa. Đúng lúc đó có 1 đám bụi màu hồng bay ngang qua....1 lần nữa tôi cảm nhận tình yêu ...sâu sắc 1 tình cảm bền vững..mãi mãi nhen nhóm....

...Nhưng sau tất cả...từng đám bụi..đám bụi đến rồi đi...mỗi đám bụi đến đi đều lấy đi 1 phần của ngôi sao chiếu mệnh...dần dần ngôi sao của tôi trơ trụi vì trót chia sẻ...nham nhở...1 trái tim ko lành lặn...

..Mỗi một đám bụi đi ngang qua đều lấy đj 1 phần ...nên giờ ngôi sao của tôi ngày càng nhỏ bé và lu mờ so với tất cả các ngôi sao khác..

..Tôi cứ ngỡ chọn cho mình 1 ngôi sao ở giữa tất cả ngôi sao sẽ tìm kiếm được hạnh phúc cho riêng mình..nào ngờ hạnh phúc là tự tay mình tạo ra chứ ko phải do may mắn mà có được..

..Hạnh phúc là chắt lọc từ những giây phút khổ đau và cuồng say......tận sâu thẳm tâm hồn khi khổ đau nhất nhười ta vẫn nhìn thấy 1 giây phút bình yên đó là giây phút hạnh phút...phút chốc thôi nhưng đã là quá đủ cho 1 cuộc tình đã qua...

"Tình đã qua thì qua rồi...nên giữ lại 1 giây phút bình yên bên nhau.để khi ta nhớ về nhau...sẽ là ấm nồng chứ ko phải nhói buốt.."

...Đôi lúc thèm khát 1 ngôisao thật sự...tự hỏi chính mình...ko tìm được 1 ngôi sao nào để sánh đôi...hay tự đốt 1 ngọn đèn cầy rồi nhìn say đắm vào nó...sẽ thấy 1 ngôi sao của riêng mình...riêng mình thấy...riêng mình yêu....

Hôm nay: Mon Apr 29, 2024 6:49 am